DIỄN ĐÀN QUACHUY2004
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

DIỄN ĐÀN QUACHUY2004

KHÔNG GÌ LÀ KHÔNG THỂ!

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Similar topics
Latest topics
» CHÚC MỪNG SINH NHẬT! HAPPY BIRTHDAY!
Tạm biệt gia đình tôi!!! I_icon_minitimeby quachuy2004 Fri 6 Jun 2014 - 9:41

» CÁC HỆ THỐNG TỌA ĐỘ TRONG ĐO ẢNH
Tạm biệt gia đình tôi!!! I_icon_minitimeby quachuy2004 Fri 31 May 2013 - 16:28

» Tổng hợp các bản ROOM cho Samsung Galaxy Y - S5360
Tạm biệt gia đình tôi!!! I_icon_minitimeby quachuy2004 Sat 1 Sep 2012 - 15:43

» Hướng dẫn tùy chỉnh, thay đổi và tạo màn hình boot trên điện thoại Android
Tạm biệt gia đình tôi!!! I_icon_minitimeby quachuy2004 Sat 1 Sep 2012 - 13:58

» CHÚC MỪNG HIẾU THI ĐỖ HỌC VIÊN KỸ THUẬT QUÂN SỰ
Tạm biệt gia đình tôi!!! I_icon_minitimeby quachuy2004 Sat 11 Aug 2012 - 18:29

» HƯỚNG DẪN VÀ GIỚI THIỆU VỀ THIÊN SƯ
Tạm biệt gia đình tôi!!! I_icon_minitimeby quachuy2004 Tue 17 Jul 2012 - 16:08

» NGÂN QUỸ GIA TỘC HẢI DƯƠNG
Tạm biệt gia đình tôi!!! I_icon_minitimeby quachuy2004 Tue 17 Jul 2012 - 15:59

» Lớp 12B4 - Khoá 2000-2003
Tạm biệt gia đình tôi!!! I_icon_minitimeby quachuy2004 Fri 11 Nov 2011 - 9:29

» Album Liên khúc Tình Yêu Asia 1 - 2 - 3 - 4 [Hàng lossless]
Tạm biệt gia đình tôi!!! I_icon_minitimeby zymeth14790 Sat 29 Oct 2011 - 18:23

» Nhật ký gia đình
Tạm biệt gia đình tôi!!! I_icon_minitimeby quachuy2004 Thu 27 Oct 2011 - 8:07

» THÁI BÌNH 2011 - VLAP TB-005 Quỳnh Phụ
Tạm biệt gia đình tôi!!! I_icon_minitimeby quachuy2004 Mon 26 Sep 2011 - 21:19

» Đêm nay Luyện không ngủ
Tạm biệt gia đình tôi!!! I_icon_minitimeby zymeth14790 Sat 17 Sep 2011 - 17:10

» XEM PHONG THỦY SỐ ĐIỆN THOẠI
Tạm biệt gia đình tôi!!! I_icon_minitimeby quachuy2004 Wed 14 Sep 2011 - 17:25

» Diễm xưa - Trịnh Công Sơn
Tạm biệt gia đình tôi!!! I_icon_minitimeby quachuy2004 Sun 11 Sep 2011 - 21:56

» Nhạc sĩ Vũ Thành An - Bài không tên...
Tạm biệt gia đình tôi!!! I_icon_minitimeby quachuy2004 Sun 11 Sep 2011 - 21:51

Top posters
quachuy2004 (378)
Tạm biệt gia đình tôi!!! EmptyTạm biệt gia đình tôi!!! I_voting_barTạm biệt gia đình tôi!!! Empty 
AIDS_Wizard (147)
Tạm biệt gia đình tôi!!! EmptyTạm biệt gia đình tôi!!! I_voting_barTạm biệt gia đình tôi!!! Empty 
haclong163 (84)
vutiensinh (66)
zymeth14790 (45)
tammaolc (29)
congchuathienkiem (28)
SnowSad1711 (17)
ngoclinhmy (16)
nhocsock123 (15)

Tạm biệt gia đình tôi!!!

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
AIDS_Wizard
Phó tộc trưởng
Phó tộc trưởng
AIDS_Wizard

Điểm hoạt động : 185

Tạm biệt gia đình tôi!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Tạm biệt gia đình tôi!!!   Tạm biệt gia đình tôi!!! I_icon_minitimeWed 29 Dec 2010 - 21:20

TTK là game đầu tiên mà em gắn bó lâu dài. Quãng thời gian mới chỉ vỏn vẹn 8 tháng mà sao có nhiều kỉ niệm quá.

Ngày tộc thành lập, chỉ có mỗi em với anh Huy, rồi thêm anh Hoàng. Hồi ấy chẳng ai nói với ai câu nào, mạnh ai nấy chơi. Rồi tên Jin (Cước vào mặt chú em) vào tộc, hắn đã làm thay đổi tất cả, hắn khiến mọi người gắn kết với nhau hơn, rồi có thêm Hạnh, có Đức, có Linh, có anh Dzú tiên sư, có anh Tân (trai_khoi_lua_HN)... mọi người quan tâm tới nhau, trở thành 1 gia đình thực thụ.

Rồi tên Jin cũng bặt tăm, chắc hắn còn bận ôn thi lại đại học, hi vọng hắn sẽ đạt được ước mơ họa sĩ, cũng ngại nên chẳng hỏi thăm.

Dần dần, tộc cũng xôm tụ hẳn lên, có thêm anh Tùng Kawaii, anh Việt, anh Thành, anh Tuấn rồi anh Long, cả anh Lý-Vũ và anh Nghĩa nữa, tộc mình lúc đó sao mà vui quá!

NTDNG2, anh em đoàn kết, tộc mình đã vững hạng, ai cũng thấy vui, ko phải vì phần thưởng lớn, mà vui vì mọi người đoàn kết ko vụ lợi.

Nhưng từ cái hôm đi săn boss cùng Trang bà già, tộc mình dần bị chia rẽ. Thật buồn... Mọi người thường bất đồng quan điểm, rồi nảy ra cãi nhau.

Hơn 1 tuần máy tính bị hỏng, em ko online được (cho em xin lỗi anh Tuấn lần nữa về cái vụ này), tộc mình thật sự bị rạn vỡ, lần lượt anh Tuấn, anh Long, rồi cả anh Lý-Vũ rời bỏ tộc, Linh thì nghỉ game, anh Hoàng thì vắng mặt cũng lâu lắm rồi, tên NamQuocSonHaNam Dê Cụ cũng mất tăm luôn (bạn với bè), tộc mình mất mát nhiều quá!

8 tháng gắn bó với TTK, bao nhiêu kỉ niệm vui buồn cùng gia tộc cuối cùng cũng buộc phải gác lại. Cuộc sống ko phải chỉ có "ảo", mà là "thật". Cuối cùng em cũng phải chấp nhận sự thật là việc học đã bị ảnh hưởng khá nhiều, buồn, nhưng phải đối mặt với nó.

Trong cuộc sống, ai cũng có lúc vấp ngã, nhưng biết đứng lên sau khi ngã mới là điều quan trọng.

Dù ko muốn, nhưng em vẫn phải quyết định rời xa "thế giới ảo", rời xa gia tộc thân yêu để tập trung vào học tập. Năm nay mới lớp 11, có lẽ em sẽ ko được gặp lại mọi người tận cho tới khi đặt được chân vào cổng trường đại học!

Chúc tất cả mọi người thành công trong cuộc sống, và cả trong game nữa chứ, thanks vì đã được các anh giúp đỡ (đặc biệt là lúc túng thiếu, hehe). Chúc Hạnh, Đức, Linh, à quên, cả Đức-Nhật nữa chứ, mới vào tộc được vài hôm mà chưa kịp nói chuyện, đạt kết quả tốt trong học tập, phải là HS giỏi đấy nhé, Đức cũng hụt 7.9 giống anh, buồn quá.

Chúc riêng em út học tập tốt, càng ngày càng xinh (ko phải anh chê em xấu đâu, hehe, ai bít mặt đâu mà chê), tháng 2 thi học sinh giỏi đạt giải nhất đấy nhé. Vào được đại học, chắc chắn anh sẽ đến thăm 2 đứa đấy, đến khi đó anh hỏi mà kêu giải "rút" thì biết tay anh. Mấy đứa học hành chăm chỉ nha, đừng có chơi game nhiều quá, rồi theo vết xe đổ của anh thì hỏng, nhớ chơi ít thôi, giải trí chứ ko phải là "ăn thua", nhất là Đức đấy, tập trung vào học nhé, mà rèn chính tả đi, viết sai nhiều lắm đấy, anh cười cho hoài (hehe).

Thôn: Thượng Trì
Xã: Liên Hồng
Huyện: Đan Phượng
Thành phố: Hà nội

Hai năm nữa xem mặt mũi 2 đứa ra sao, phấn đấu 2 năm.

P/S: Anh Hoàng mau chóng cưới vợ nhé, 33 tuổi đầu rồi, tháng 6 này mà cưới thì thông báo 1 câu lên TTK nhé, anh Huy sẽ bảo em, mừng anh hạnh phúc!
Anh Long và anh Lý-Vũ nhớ về tộc nhé, anh Tuấn đã về rồi đấy, còn 2 anh nữa thôi, dù em cũng ko biết rõ lý do 2 anh rời đi, nhưng vắng 2 anh tộc buồn lắm đấy.

Ai chơi zing me thì add nick em nhé: vanhieu942010

Em trai chúc các anh luôn mạnh khỏe và thành đạt!

I LOVE TTK, I LOVE HảiDương, I LOVE MY BROTHERS AND SISTERS! THANKS TO ALL MY FRIENDS!
GOODBYE AND GOODLUCK!!!
congchuathienkiem
Tộc viên nhiệt tình
Tộc viên nhiệt tình

Điểm hoạt động : 31

Bài gửiTiêu đề: Re: Tạm biệt gia đình tôi!!!   Tạm biệt gia đình tôi!!! I_icon_minitimeThu 30 Dec 2010 - 8:42

Embarassed Xa anh Hiếu em rất buồn
Tối qua em khóc rất nhiều
Anh nhớ thi đại học xong qua nhà em chơi Embarassed
tháng 2 em sẽ cố đạt giải nhất
Anh cũng phải cố gắng mà học
Có điều kiện,lớn em sẽ qua Thôn Gòi-Bình Đê-Bình Xuyên-Bình Giang-Hải Dương để thăm anh
Chúc anh có sức khỏe tốt cũng như trong học tập cheers
Em sẽ coi anh như là một người anh ruột trong đại gia đình
HảiDương đoàn kết
haclong163
Tộc viên nhiệt tình
Tộc viên nhiệt tình
haclong163

Điểm hoạt động : 103

Bài gửiTiêu đề: Re: Tạm biệt gia đình tôi!!!   Tạm biệt gia đình tôi!!! I_icon_minitimeThu 30 Dec 2010 - 9:00

hiếu cũng đi rồi ah. bùn quá. thui cố mà học nha nhưng thi thoảng online chút nói chuyện cho vui
quachuy2004
Tộc trưởng
Tộc trưởng
quachuy2004

Điểm hoạt động : 525

Bài gửiTiêu đề: Re: Tạm biệt gia đình tôi!!!   Tạm biệt gia đình tôi!!! I_icon_minitimeFri 31 Dec 2010 - 13:19

Học mà chơi, chơi mà học!
Không thể để ảnh hưởng tới việc học.
Anh em đang tuổi học, hết sức chú ý. Học là trên hết, game để vui một chút thôi.
Cuộc sống ko chờ ta ở game đâu.
http://quachuy2004.co.cc
haclong163
Tộc viên nhiệt tình
Tộc viên nhiệt tình
haclong163

Điểm hoạt động : 103

Bài gửiTiêu đề: Re: Tạm biệt gia đình tôi!!!   Tạm biệt gia đình tôi!!! I_icon_minitimeFri 7 Jan 2011 - 22:40

đúng chí lí. chơi game chỉ là game thui nha
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Tạm biệt gia đình tôi!!!   Tạm biệt gia đình tôi!!! I_icon_minitime

Tạm biệt gia đình tôi!!!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» GIAO LƯU & KẾT BẠN NÀO!
» Ý NGHĨA CÁC DÒNG OPT PHỤ ĐẶC BIỆT
» Nhật ký gia đình